Menene Ma'anar Ajiye Wine A cikin kwalabe-Cap?

Don giyar da aka rufe tare da iyakoki, ya kamata mu sanya su a kwance ko a tsaye? Peter McCombie, Jagoran Wine, ya amsa wannan tambayar.
Harry Rouse daga Herefordshire, Ingila ya tambaya:
"Kwanan nan na so in sayi wasu Pinot Noir na New Zealand don ajiyewa a cikin cellara (dukansu a shirye da na sha). Amma ta yaya ya kamata a adana waɗannan giyar da aka murƙushe? Ajiye a kwance zai yi kyau ga ruwan inabi da aka rufe, amma hakan ya shafi iyakoki kuma? Ko kuwa screw cap sun fi kyau a tsaye? "
Peter McCombie, MW ya amsa:
Ga yawancin masu sana'ar ruwan inabi na Australiya da New Zealand, dalilin farko na zabar iyakoki shine don guje wa gurɓataccen abin toka. Amma wannan ba yana nufin screw caps sun fi corks kyau ba.
A yau, wasu masana'antun screw-cap sun fara yin amfani da abin toshe kwalabe da daidaita hatimin don ba da damar ɗan ƙaramin iskar oxygen ya shiga cikin kwalbar kuma ya inganta tsufa na giya.
Amma idan ana maganar ajiya, yana da ɗan rikitarwa. Wasu masana'antun screw cap suna jaddada cewa ajiya a kwance yana da fa'ida ga ruwan inabi da aka hatimce da iyakoki. Masu yin ruwan inabi a wurin shan inabi da ke amfani da ƙugiya da ƙuƙumma suma suna adana ma'aunin ƙulle-ƙulle a kwance, yana sauƙaƙa wa ruwan inabin ya sadu da ɗan ƙaramin iskar oxygen ta hular dunƙule.
Idan kun shirya shan ruwan inabin da kuka saya a cikin watanni 12 masu zuwa, ba zai haifar da bambanci ba ko kun adana shi a kwance ko a tsaye. Amma bayan watanni 12, ajiya a kwance shine mafi kyawun zaɓi.


Lokacin aikawa: Yuli-25-2023