A lokacin da za a buɗe ruwan inabin, zaku ga cewa akwai kusan ƙananan ramuka guda biyu akan jan giya PVC hula. Menene waɗannan ramuka?

1.
Ana iya amfani da waɗannan ramuka don shayarwa yayin ɗaukar kaya. A kan aiwatar da injin na inji, idan babu karamin rami zuwa iska, wanda zai yi aiki a hankali, wanda zai sa karfin ruwan inabin zai fadi a hankali, ya shafi saurin samar da layin inji. Bugu da kari, lokacin da mirgine hula (tin file cap) da dumama (thermoplastic hula), saukar da iska za a lullube shi a cikin hula, wanda ya shafi bayyanar hula.
2. Samun iska
Wadannan ƙananan ramuka kuma sun kasance mawuyacin giya, wanda zai iya sauƙaƙe tsufa. Smallarancin oxygen yana da kyau don giya, kuma an tsara waɗannan vents don taimakawa ruwan inabi suna da ruwan inabi idan an rufe shi gaba ɗaya. Wannan jinkirin oxidation ba zai iya ba kawai ci gaban dandano mai rikitarwa ba, har ma yana mika rayuwar da shi.
3. Moisturizing
Kamar yadda duk muka sani, ban da haske, zazzabi da wuri, adana giya shima yana buƙatar zafi. Wannan saboda mai daina tunawa ne yana da kwantiraginsa. Idan zafi ya yi ƙasa sosai, mai daina sandar cork zai zama bushe sosai kuma zai zama matalauta mai yawa don hanzarta iskar shaskiyar ta ruwan inabin, wanda zai iya haifar da ingancin ruwan inabin. Smallan ƙaramin rami a kan kwalban kwalban zai iya ci gaba da ɓangaren abin toshe kwalaba a wani ɗan zafi kuma ku kiyaye ta.
Amma ba duk filayen filastik na ruwan innabi suna da ramuka:
Abin farin ciki da aka rufe da murfin dunƙule bashi da karamin ramuka. Don riƙe fure da frudanan 'ya'yan itace a cikin ruwan inabin, wasu masu girka giya za su yi amfani da murfin dunƙule. Babu kaɗan ko babu iska wanda ke shiga kwalban, wanda zai iya hana tasirin iskar shakan sha na giya. Acreace murfin bashi da aikin iska kamar abin toshe kwalaba, don haka ba buƙatar zama mai karkatar da shi ba.


Lokaci: Apr-03-2023